วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.30 น. นางสาวหนึ่งฤทัย ดวงมณี ผู้อำนวยการสำนักงานบังคับคดีจังหวัดชัยนาท และเจ้าหน้าที่สำนักงานฯ เข้าร่วมโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีนางสาวชไมพร อำไพจิตร รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานในพิธีเปิด ณ วัดหนองม่วง จังหวัดชัยนาท ทั้งนี้ สำนักงานบังคับคดีจังหวัดชัยนาท ได้ออกบูธให้คำปรึกษากฎหมายด้านการบังคับคดี รวมถึงแจกเอกสารประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับภารกิจของกรมบังคับคดี โดยมีประชาชนขอรับคำปรึกษาทางกฎหมายและรับเอกสารประชาสัมพันธ์เป็นจำนวน 50 คน